![กีฬาสีสัมพันธ์บริหารการศึกษาวิทยาเขตเชียงราย กีฬาสีสัมพันธ์](images_news/Thumb/re ปก_637965966149880713.jpg)
วันที่ 20 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00-12.00 น. นิสิตสาขาวิชาการบริหารการศึกษา วิทยาเขตเชียงราย จัดงานกีฬาสีสัมพันธ์ขึ้นเพื่อสร้างความรักและความสัมพันธ์อันดีระหว่างรุ่นพี่และรุ่นน้อง จำนวน 84 คน ณ ลานอเนกประสงค์ อาคารเรียนรวม วิทยาเขตเชียงราย มหาวิทยาลัยพะเยา
![](/up/re%205(8).jpg)
ในการนี้
ผศ.ดร. สุนทร คล้ายอ่ำ รองคณบดีฝ่ายบริหารและกิจการนิสิต วิทยาลัยการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี
![](/up/re%202(20).jpg)
![](/up/re%206(3).jpg)
![](/up/re%207(2).jpg)
กีฬาสีสัมพันธ์นี้ มีกิจกรรมที่สร้างความรักและความสามัคคีในหมู่คณะ อาทิ กิจกรรมน้องตามหาพี่เป็นกิจกรรมที่ให้น้องรหัสตามหาพี่รหัสและทำความรู้จักกัน การเล่นเกมส์มหาสนุก ประกอบด้วย เกมส์ลำเลียงลูกปิงปอง วิ่งผลัดซุปเปอร์แมน กินวิบาก
นอกจากนี้ จะมีการรับประทานอาหารเย็นร่วมกันระหว่างคณะผู้บริหาร คณาจารย์ จากวิทยาลัยการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา นิสิตรุ่นพี่และรุ่นน้องสาขาวิชาการบริหารการศึกษา วิทยาเขตเชียงราย ณ ร้านอาหารภูพันธ์ อีกด้วย