![กองแผนงาน มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมใจสวมใส่เสื้อผ้าไทยสีฟ้า เพื่อเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง กองแผนงาน มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมใจสวมใส่เสื้อผ้าไทยสีฟ้า เพื่อเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา](images_news/Thumb/JLO07ZwUD8aKBqHFaefva9CwTdgjEPe3RYPbxIL4_637962373992022596.jpg)
วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2565 นางสาวฐิติพร มณีจันสุข รักษาการแทนผู้อำนวยการกองแผนงาน มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมด้วยบุคลากรกองแผนงาน มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมใจสวมใส่เสื้อผ้าไทยสีฟ้า เพื่อเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา วันที่ 12 สิงหาคม 2565 เพื่อสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณและแสดงออกด้วยความจงรักภักดีที่ทรงมีพระวิริยอุตสาหะ ปฏิบัติพระราชกรณียกิจในการส่งเสริมเรื่อง “ผ้าไทย” เป็นที่ประจักษ์มายาวนาน จากสิ่งทอท้องถิ่นที่สูญหายไป ให้กลับมาได้รับความนิยมอีกครั้ง สามารถสร้างอาชีพ สร้างรายได้นำไปสู่การพัฒนาคุณภาพชีวิตความเป็นอยู่ของประชาชน