![โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในวันแม่แห่งชาติ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/298807395_542897130959371_788250068233331686_n_637961548128201670.jpg)
วันที่ 11 สิงหาคม 2565 ที่ผ่านมา รศ.ปรียานันท์ แสนโภชน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา คณะผู้บริหาร บุคลากรและนักเรียน ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์ จำนวน 5 รูป ในกิจกรรม 12 สิงหาคม วันแม่แห่งชาติ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เพื่อถวายพระพรชัยมงคล และแสดงถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์