![คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมมหกรรมจิตอาสาน้องใหม่ (Big Cleaning Day) ณ โรงปฏิบัติการคณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา มหกรรมจิตอาสาน้องใหม่ Big Cleaning Day](images_news/Thumb/Template big cleaning ปก_637907289889052958.png)
เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 12 มิถุนายน 2565 คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ดร.ทนพ.สิทธิพร สุวรรณมิตร รองคณบดี ฝ่ายพัฒนาคุณภาพนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตคณะสหเวชศาสตร์ จัดกิจกรรมมหกรรมจิตอาสาน้องใหม่ (Big Cleaning Day) พัฒนาและปรับภูมิทัศน์บริเวณโรงปฏิบัติการและพื้นที่โดยรอบคณะสหเวชศาสตร์ โดยกิจกรรมดังกล่าว จัดขึ้นเพื่อเป็นการส่งเสริมให้นิสิตใหม่มีจิตอาสาและเกิดความผูกพันธ์กับคณะ ซึ่งเป็นลักษณะของบัณฑิตที่พึงประสงค์ของคณะ