![คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ออกแนะแนวการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาให้กับโรงเรียนในพื้นที่จังหวัดพะเยา คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ ร่วมกับคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ และคณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ออกแนะแนวการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาให้กับโรงเรียนในพื้นที่จังหวัดพะเยา](images_news/Thumb/LINE_ALBUM_รร_1.เชียงม่วน 29-11-64_211203_637741481739908208.jpg)
เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน และ 1 ธันวาคม 2564 คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ นำโดย ดร.นิศรา บุญเกิด รองคณบดีฝ่ายวิชาการ ประกันคุณภาพและสหกิจศึกษา และ ผศ.ดร.ธีรภัทร ศรีรัตนโชติ รองคณบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต ร่วมกับคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ และคณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ออกแนะแนวการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา ณ โรงเรียนเชียงม่วนวิทยาคม โรงเรียนภูซางวิทยาคม และโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม จังหวัดพะเยา
ทั้งนี้คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ ได้เปิดสอนนิสิตในระดับปริญญาตรีจำนวน 3 หลักสูตร ได้แก่ วิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาจุลชีววิทยา วิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีวเคมี และวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาโภชนาการและการกำหนดอาหาร สำหรับนักเรียนที่สนใจเรียนในหลักสูตรดังกล่าวสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ หมายเลขโทรศัพท์ 054 466 666 ต่อ 6228 หรือติดต่อเว็บไซต์ www.medsci.up.ac.th