![ฝ่ายกิจการนักเรียน โรงเรียนสาธิตฯ นำทีมจัดการและอำนวยความสะดวกนักเรียนเข้าหอพักกักตัว โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/244408567_1030636981019357_426629355990395293_n_637689497030740337.jpg)
อาจารย์พิศาล เครือลิต รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจการนักเรียน อาจารย์อธิพงศ์ สัทธรรมนุวงศ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายกิจการพิเศษ
นำทีมงานกิจการนักเรียน นิสิตฝึกสอนและทีมช่างโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา เข้าจัดการและอำนวยความสะดวกให้กับผู้ปกครอง
และนักเรียนที่เดินทางเข้าสู่หอพักมหาวิทยาลัยพะเยา UP Dorm เพื่อกักตัวก่อนเปิดการศึกษาภาคเรียนที่2 ปีการศึกษา2564
โดยทางผู้ดำเนินการได้ปฏิบัติตามมาตรการคุมเข้มโควิด-19อย่างเคร่งครัด และขอขอบพระคุณผู้ปกครองและนักเรียนที่ให้ความร่วมมือกับทางโรงเรียนเป็นอย่างดี