![คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมถวายพวงมาลา เนื่องในวันมหิดล คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมถวายพวงมาลา เนื่องในวันมหิดล](images_news/Thumb/856720C8-7D7D-4FCA-B957-8755CFCE6315_637680323030530703.jpeg)
วันที่ 23 กันยายน 2564 คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดย ดร.กฤติพิชญ์ ฐิติพิชญานันท์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและประกันคุณภาพiการศึกษา อาจารย์เนตรนภา ขวัญยืน อาจารย์นิตยา พรมกันทา และนิสิตคณะพยาบาลศาสตร์ เป็นตัวแทนคณะพยาบาลศาสตร์ ในการวางพวงมาลา เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของ สมเด็จ
พระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก พระบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบัน และการสาธารณสุขไทย เพื่อถวายสักการะ แสดงกตัญญูกตเวทีต่อพระองค์ท่าน และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงมีคุณูปการต่อการแพทย์และสาธารณสุขไทย