![คณะเภสัชศาสตร์ เข้าร่วมโครงการนิสิตจิตอาสา ในกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง คณะเภสัชศาสตร์ โครงการนิสิตจิตอาสา ปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง](images_news/Thumb/232274912_4502170176512726_665703263147362631_n_637647070871777574.jpg)
11 สิงหาคม 2564 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมโครงการนิสิตจิตอาสา ในกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2564 โครงการนี้จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมกระบวนการพัฒนาตนเองในด้านการมีจิตอาสา ให้ตรงตามอัตลักษณ์ของมหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ภญ. จันทิมา ชูรัศมี รองคณบดีฝ่ายพัฒนาองค์กรและวิชาชีพ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ภญ. ศุภางค์ คนดี รองคณบดีฝ่ายวิชาการและนวัตกรรมการศึกษา ดร. ภก. ภูวิช ไชยคำวัง รองคณบดีฝ่ายคุณภาพนิสิตและบูรณาการพันธกิจกับชุมชน พร้อมด้วยบุคลากรคณะเภสัชศาสตร์ จัดกิจกรรม ณ มหาวิทยาลัยพะเยา