![ม.พะเยา เข้าร่วมกิจกรรมตักบาตรข้าวเหนียวและสภากาแฟจังหวัดพะเยา สภากาแฟ](images_news/Thumb/ตักบาตรข้าวเหนียว_637619391409260647.jpg)
![](/up/S__9150530.jpg)
วันพุธที่ ๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๔ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ มอบหมายให้ รองอธิการบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต ดร.วุฒิชัย ไชยรินคำ พร้อมด้วย รองอธิการบดีฝ่ายการคลังและสื่อสารองค์ รศ.ดร.ดิเรก ธีระภูธร และผู้ช่วยอธิการบดี อาจารย์จารุวรรณ โปษยานนท์ เข้าร่วมกิจกรรมตักบาตรข้าวเหนียว และกิจกรรมสภากาแฟยามเช้า เพื่อหารือข้อราชการ กับหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดพะเยา โดยมี ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา นายโชคดี อมรวัฒน์ เป็นประธานเปิด ซึ่งในวันนี้ มีการทำพิธีสักการะไหว้สาบูรพกษัตริย์ ๓ พญา คือ พ่อขุนจอมธรรม พ่อขุนเจืองธรรมิกราช และพ่อขุนงำเมือง เพื่อความเป็นสิริมงคล ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์พ่อขุนงำเมือง ริมกว๊านพะเยา จังหวัดพะเยา
![](/up/S__9150580.jpg)
![](/up/S__9150586.jpg)
นอกจากนี้ ผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมเป็นตัวแทนพร้อมมอบดอกไม้ ส่งกำลังใจนักรบชุดขาวปฏิบัติงาน ณ โรงพยาบาลบุษราคัม อิมแพค ชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี เพื่อให้การดูแล รักษา ผู้ป่วยโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ระหว่างวันที่ ๑๔ - ๓๐ กรกฎาคม ๒๕๖๔