![คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับการจัดสรรการฉีดวัคซีน Sinovac (ซีโนแวค) เข็มที่ 2 คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ฉีดวัคซีน เข็มที่ 2](images_news/Thumb/9_637614218933887896.JPG)
เมื่อวันที่ 8 ก.ค. 64 คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับการจัดสรรฉีดวัคซีน Sinovac (ซีโนแวค) เข็มที่ 2 จากองค์กรผู้บริหารคณะทันตแพทยศาสตร์แห่งประเทศไทย (อ.บ.ท.ท) ที่ได้จัดสรรให้กับนิสิตและบุคลากรคณะทันตแพทยศาสตร์ โดยได้รับความอนุเคราะห์สถานที่และให้บริการฉีดวัคซีนดังกล่าวจากทางโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา