![นิสิตทุนกัมพูชา ม.พะเยา พบอธิการบดี รับโอวาทการใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัย ทุนนิสิตกัมพูชา](images_news/Thumb/0E12308B-087E-4EBD-BE18-4C3AA721390E_637596394405007362.jpeg)
วันศุกร์ที่ ๑๘ มิถุนายน ๒๕๖๔ กองบริการการศึกษา ได้นำนิสิตกัมพูชา ระดับปริญญาตรีและปริญญาโท ที่ได้รับทุนพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โครงการพระราชทานความช่วยเหลือแก่ราชอาณาจักรกัมพูชา (ด้านการศึกษา) ปี พ.ศ. ๒๕๖๓ และปี พ.ศ. ๒๕๖๔ เข้าพบอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร มหาวิทยาลัยพะเยา
![](/up/%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B9%E0%B8%8A%E0%B8%B2_%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%90%E0%B9%96%E0%B9%91%E0%B9%98_2.jpg)
โดยครั้งนี้ อธิการบดีได้กล่าวให้โอวาทแก่นิสิตพร้อมแนะนำการใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยพะเยา และได้มอบของที่ระลึกแก่นิสิตเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ ณ ห้องประชุมอธิการบดี มหาวิทยาลัยพะเยา ซึ่งมหาวิทยาลัยพะเยา จะทำการเปิดภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๔ วันที่ ๒๘ มิถุนายน ๒๕๖๔ ทำการเรียนการสอนรูปแบบปกติ และแบบ Online