![ผู้บริหาร ม.พะเยา ร่วมงานบำเพ็ญกุศลฌาปนกิจศพ นายจรัส สุทธิกุลบุตร อดีต สปช.พะเยา นายจรัส สุทธิกุลบุตร](images_news/Thumb/Cover_ช่าวร่วมงานบำเพญกุศล_637572011704849670.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดี ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๖๔ รองอธิการบดีฝ่ายการคลังและสื่อสารองค์กร รองศาสตราจารย์ ดร.ดิเรก ธีระภูธร, รองอธิการบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม รองศาสตราจารย์ ดร.เสมอ ถาน้อย, คณบดี, ผู้ช่วยอธิการบดี พร้อมทั้งบุคลากร
เป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมงานและเป็นเจ้าภาพร่วม งานสวดพระอภิธรรมศพ นายจรัส สุทธิกุลบุตร ประธานกรรมการบริษัทประชารัฐรักสามัคคีพะเยา (วิสาหกิจเพื่อสังคม) จำกัด ณ วัดหลวงสัณฐาน ตำบลเวียง อำเภอเมืองพะเยา
นายจรัส สุทธิกุลบุตร ประธานกรรมการบริษัทประชารัฐรักสามัคคีพะเยา (วิสาหกิจเพื่อสังคม)อดีตเคยดำรงตำแหน่งสมาชิกสภาปฏิรูปแห่งชาติ จังหวัดพะเยา (สปช.พะเยา) เสียชีวิตด้วยภาวะเส้นเลือดใหญ่รั่ว ท่านจรัสเป็นผู้มีบทบาทสำคัญในการขับเคลื่อนงานพัฒนาทั้งภาคเศรษฐกิจและสังคมเมืองพะเยาอย่างต่อเนื่องตลอดมา