![“มพ.พร้อม” Line ลงทะเบียนรับการฉีดวัคซีนโควิด สำหรับบุคลากรและนิสิต ม.พะเยา ลงทะเบียนรับการฉีดวัคซีนโควิด สำหรับบุคลากรและนิสิต ม.พะเยา](images_news/Thumb/ลงทะเบียนฉีดวัคซีน-02_637566028865587807.jpg)
โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับกองการเจ้าหน้าที่ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้จัดทำระบบ Line “มพ.พร้อม” เพื่อให้บุคลากรและนิสิตมหาวิทยาลัยพะเยา ลงทะเบียน ผ่านระบบ Line "มพ.พร้อม" เพื่อแจ้งความประสงค์เข้ารับการฉีดวัคซีน โดยสามารถเลือกความต้องการได้ว่าจะเลือกฉีดของ Sinovac หรือ AstraZeneca ณ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา สามารถลงทะเบียนได้ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 21 พฤษภาคม 2564 โดย วันที่ เวลา ในการเข้ารับฉีดวัคซีน จะแจ้งให้ทราบต่อไป
![](/up/S__13484204.jpg)
Scan QR Code เพื่อลงทะเบียน "มพ.พร้อม"
ทั้งนี้ สามารถ Scan QR Code เพื่อลงทะเบียน หรือ Add Line Official @uppromt (มี @) การลงทะเบียนในระบบ Line “มพ.พร้อม” เป็นเพียงการแจ้งความประสงค์และเลือกชนิดวัคซีนเพื่อเข้ารับการฉีดวัคซีนเท่านั้น ผู้ที่ต้องการฉีดวัคซีนสามารถสแกน Line “หมอพร้อม” ลงทะเบียนฉีดวัคซีน เพื่อ Dash Board ประเมินผลความครอบคลุมการฉีดวัคซีนและอาการไม่พึงประสงค์หลังฉีด ซึ่งการเข้ารับวัคซีนจะมีการปฏิบัติจำนวน 8 ขั้นตอนหลังผ่านการคัดกรอง -วัดไข้ – ล้างมือ ดังนี้
1. ลงทะเบียน – ทำบัตร
2. ชั่งน้ำหนัก – วัดความดันโลหิต
3. ซักประวัติ ประเมินความเสี่ยง – ลงนามในใบยินยอมการรับวัคซีน
4. รอฉีดวัคซีน
5. ฉีดวัคซีน
6. พักสังเกตอาการ 30 นาที - สแกน Line “หมอพร้อม” เพื่อลงทะเบียนฉีดวัคซีน
7. สอบถามก่อนกลับ-รับเอกสารการปฏิบัติตัวหลังฉีดวัคซีน
8. Dash Board ประเมินผลความครอบคลุมการฉีดวัคซีนและอาการไม่พึงประสงค์ Line “หมอพร้อม”
![](/up/1618996918975(1).jpg)
![](/up/1620978183988.jpg)