![ผู้บริหาร มพ. ประชุม ติดตามการดำเนินงานในช่วงสถานการณ์ Covid-19 ผู้บริหาร มพ. ประชุม ติดตามการดำเนินงานในช่วงสถานการณ์ Covid-19](images_news/Thumb/097A73E2-743A-423A-8B44-B0434208F27A_637552181989369170.jpeg)
ผู้บริหาร มพ. ประชุม ติดตามการดำเนินงานในช่วงสถานการณ์ COVID-19
จากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนาหรือ COVID-19 จึงทำให้มหาวิทยาลัยพะเยาได้มีมาตรการจำกัดบุคลากรในการเข้าและออกในมหาวิทยาลัย รวมไปถึง คัดกรองบุคคลเข้าออกอย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยของทั้งนิสิต และบุคลากร
วันนี้ ๒๘ เมษายน ๒๕๖๔ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รศ.ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และผู้อำนวยการกอง และหัวหน้าศูนย์ต่างๆ ร่วมประชุมติดตามการดำเนินในช่วงสถานการณ์ COVID-19 โดยมี ผู้อำนวยการจากกองกฎหมายและทรัพย์สิน หัวหน่วยตรวจสอบภายใน และ ผู้อำนวยการกองพัฒนาคุณภาพนิสิต และนิสิตพิการ รายงานการปฎิบัติงาน นอกจากนั้นทีมผู้บริหารได้รับฟังข้อคิดเห็นพร้อมหารือแนวทางในการดำเนินการร่วมกันกับทุกหน่วยงานเพื่อหาข้อสรุปและแนวทางที่ชัดเจน
"การร่วมประชุมติดตามผลการดำเนินงานในครั้งนี้ เพื่อให้เห็นการดำเนินงานในภาพรวมของมหาวิทยาลัย เพราะทุกหน่วยงานถือเป็นฟันเฟืองที่สำคัญและต้องร่วมกันขับเคลื่อนนโยบายของมหาวิทยาลัย โดยเฉพาะในช่วงสถานการณ์ COVID-19 การสื่อสารและการสร้างความเข้าใจร่วมกันนั้นถือเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่ง และขอเป็นกำลังให้กับทุกหน่วยงานที่ตั้งใจ ทุ่มเทในการทำงานของมหาวิทยาลัย เพื่อเราจะผ่านช่วงเวลานี้ไปด้วยกัน" อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยากล่าว พร้อมให้กำลังบุคลากร ทั้งนี้อธิการบดีพร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ได้เน้นย้ำถึงการดูแลตนเองรวมทั้งนิสิต และบุคลากร ให้หมั่นล้างมือและฉีดพ่นทำความสะอาดด้วยแอลกอฮอล์ และส่วมใส่หน้ากากอนามัยทุกครั้งที่ออกไปภายนอก และหลีกเลี่ยงการอยู่ในพื้นที่ที่ผู้คนหนาแน่นด้วย