![กองกลาง ม.พะเยา รับรางวัลผลประเมินความโปร่งใส (UP ITA) ระดับ A พร้อมยึดมั่นการทำงานด้วยความสุจริต โปร่งใส และตรวจสอบได้ ita กองกลาง ม.พะเยา](images_news/Thumb/ประชุม ITA_๒๑๐๔๒๒_637547019800477074.jpg)
อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ มอบรองวัลผลการประเมิน UP ITA ระดับหน่วยงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ระดับ A ให้กับ กองกลาง มหาวิทยาลัยพะเยา ด้วยคะแนน 91.69 คะแนน โดยมี นางณัฐธิดา ชาวน่าน ผู้อำนวยการกองกลาง รับมอบรางวัลในครั้งนี้
![](/up/4809.jpg)
โดยกองกลางมหาวิทยาลัยพะเยา สร้างความตระหนักในหน่วยงาน ให้มีการดําเนินการอย่างโปร่งใสและมีคุณธรรม พร้อมยึดมั่นและส่งเสริม คุณธรรมและความโปร่งใสในหน่วยงาน โดยวิเคราะห์จากข้อบกพร่องจุดอ่อนที่จะต้องแก้ไขเพื่อเป็น มาตรการในการขับเคลื่อนการดําเนินงานภายใน ในการส่งเสริมคุณธรรมและความโปร่งใสไปสู่ การปฏิบัติอย่างเป็นรูปธรรม
![](/up/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%A1%20ITA_%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%90%E0%B9%94%E0%B9%92%E0%B9%92_0.jpg)