![โครงการวิทย์-แพทย์สัญจร คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ มหาวิทยาลัยพะเยา คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ ร่วมกับคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ ออกแนะแนวสัญจรให้กับนักเรียนมัธยมศึกษาตอนปลาย](images_news/Thumb/รร.ชุมแสง_201222_637444199708102320.jpg)
เมื่อวันที่ 8 ธันวาคม 2563 คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ นำโดย ดร.นิศรา บุญเกิด รองคณบดีฝ่ายวิชาการ ประกันคุณภาพและสหกิจศึกษา และ ผศ.ดร.ธีรภัทร ศรีรัตนโชติ รองคณบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต ร่วมกับนักวิชาการศึกษา นายจักร์พงศ์ ธุระพ่อค้า คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ออกแนะแนวการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา ณ โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม จังหวัดเชียงใหม่
ต่อด้วยการเปิดบูธเพื่อการประชาสัมพันธ์หลักสูตรของคณะ และมหาวิทยาลัย ณ โรงเรียนฝางชนูปถัมภ์ ในวันที่ 9 ธันวาคม 2563
จากนั้นในวันที่ 16-18 ธันวาคม 2563 ได้ออกแนะแนว ณ โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยา และโรงเรียนชุมแสงชนูทิศจังหวัดนครสวรรค์ โรงเรียนทัพทันอนุสรณ์ โรงเรียนบ้านทุ่งนาวิทยา และโรงเรียนการุ้งวิทยาคมจังหวัดอุทัยธานี และปิดท้ายวันที่ 21 ธันวาคม 2563 ณ โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา จังหวัดสุโขทัย