![คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมพิธีวางพานพุ่มวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนี พิธีวางพานพุ่มวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนี](images_news/Thumb/IMG_9750_637389583890330331.JPG)
วันที่ 21 ตุลาคม 2563 ผศ.ดร.ปะราลี โอภาสนันท์ คณบดีคณะพยาบาลศาตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำบุคลากรคณะพยาบาลศาสตร์ เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้สด และถวายความเคารพเบื้องหน้าพระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพครบ 120 ปี สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ณ บริเวณพระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ภายในศูนย์วิจัยและพัฒนาประมงน้ำจืด จังหวัดพะเยา