![สาขาวิชาสถาปัตยกรรม คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมศาสตร์ เรียนรู้การทำบ้านดินคำปู้จู้ จ.พะเยา คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา บ้านดินคพปู้จู้](images_news/Thumb/119136423_2005564769574239_2183603508954325799_o_637356906007329430.jpg)
นิสิตชั้นปีที่ 1 หลักสูตรสถาปัตยกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาสถาปัตยกรรม เรียนรู้การทำบ้านดิน เสริมทักษะการเรียนรู้ตลอดชีวิตและทักษะในศตวรรษที่ 21 โดยมีครูจุ้ย ชลดา เวยื่อ และครูโช๊ะ ศักดิ์ชัย เวยื่อ เป็นวิทยากรในการร่วมทำกิจกรรมให้นิสิต ณ บ้านดินคำปู้จู้ ต.ท่าวังทอง อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา และบูรณาการในรายวิชาวัสดุการก่อสร้างเบื้องต้น