![ผู้บริหารคณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรม "ปลูกข้าววันแม่ สืบสานข้าวไทยด้วยการดำนา" ณ ศูนย์เศรษฐกิจพอเพียงฯ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/S__81821710_637327804270298325_637330335947183900.jpg)
ผู้บริหารคณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ นำโดย อาจารย์ณัฐวุฒิ สมยาโรน รองคณบดีฝ่ายพัฒนานิสิตและกิจการพิเศษ เข้าร่วมกิจกรรม "ปลูกข้าววันแม่ สืบสานข้าวไทยด้วยการดำนา" ณ ศูนย์เศรษฐกิจพอเพียงฯ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโดยคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา ซึ่งมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญฤทธิ์ สินค้างาม คณบดีคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ เป็นประธานโครงการ
โดยมีการทำกิจกรรมร่วมกันเพื่อสืบสานวัฒนธรรมอันดีงาม "การลงแขกดำนา" ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความรักและสามัคคีของคนไทย รวมถึงกิจกรรมการจับปลาในนาข้าว