![กองบริหารงานวิจัยเข้าร่วมกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ “ รวมพลจิตอาสา ปลูกป่ารักน้ำตามรอยแม่ “ จิตอาสา](images_news/Thumb/12_637327438837437395.jpg)
ในวันที่ 11 สิงหาคม 2563 กองบริหารงานวิจัย ได้มอบหมายให้ นางสาววินิตตา ลือชัย หัวหน้างานมาตรฐานการวิจัยและสารสนเทศ พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดกองบริหารงานวิจัยเข้าร่วมกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ “ รวมพลจิตอาสา ปลูกป่ารักน้ำ ตามรอยแม่ “ ณ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเฉลิมพระเกียรติและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิต์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาครบ 88 พรรษา