![การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทยมอบเครื่องกดเจลแอลกอฮอล์แบบเท้าเหยียบเพื่อใช้ประโยชน์ในโรงพยาบาลทันตกรรม คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทยมอบเครื่องกดเจลแอลกอฮอล์แบบเท้าเหยียบเพื่อใช้ประโยชน์ในโรงพยาบาลทันตกรรม คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/JX7A9806_637269953053531271.jpg)
วันที่ 5 มิถุนายน 2563 คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยาได้รับมอบเครื่องกดเจลแอลกอฮอล์แบบเท้าเหยียบจากโรงไฟฟ้าพลังน้ำ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (เขื่อนอุบลรัตน์) เพื่อใช้ประโยชน์ในโรงพยาบาลทันตกรรม คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยมี รองศาสตราจารย์ ทพญ.อัญชลี ดุษฎีพรรณ์ รักษาการแทนรองคณบดีฝ่ายบริหาร และอาจารย์ ดร.ทพ.พรพัฒน์ ธีรโสภณ รักษาการแทนรองคณบดีฝ่ายวิชาการ คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เป็นตัวแทนในการรับมอบ
คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ขอขอบพระคุณ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทยมา ณ โอกาสนี้