![อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยาพร้อมทีมผู้บริหารลงพื้นที่เส้นทางจุดคัดกรอง COVID-19 รวมถึงเส้นทางการเข้า - ออกมหาวิทยาลัย COVID-19](images_news/Thumb/439451_637211980777770290.jpg)
วันนี้ วันที่ 30 มีนาคม 2563 เวลา 17.00 น. อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ และทีมผู้บริหารได้ลงพื้นที่ เส้นทางจุดคัดกรอง COVID-19 และเส้นทางการเข้า - ออก ของบุคลากรและนิสิต ที่เข้าไปปฏิบัติงานในมหาวิทยาลัยพะเยาในพื้นที่ปฏิบัติงานได้ถ้ามีเหตุจำเป็น นอกจากนี้คณะผู้บริหารได้มอบเครื่องดื่มให้กับพนักงานรักษาความปลอดภัยทุกจุดและเจ้าหน้าที่ ที่ปฏิบัติงานดับไฟป่า เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติงานต่อไป