![ดร.วิยะดา รัตนะสุวรรณ รองคณบดีฝ่ายบริหาร นำบุคลากรคณะพยาบาลศาสตร์ เข้าเรียนรู้วิธีการผลิตเจลล้างมือจาก ผศ.ดร.ทนพ.อักษรากร คำมาสุข รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะสหเวชศาสตร์ คณะพยาบาลศาสตร์](images_news/Thumb/112D887F-530F-41D4-BA7F-5AEF79576594_637205195602393395.jpeg)
เมื่อวันที่ 20 มีนาคม 2563 บุคลากรคณะพยาบาลศาสตร์ นำโดย ดร.วิยะดา รัตนสุวรรณ รองคณบดีฝ่ายบริหาร เข้าเรียนรู้วิธีการผลิตเจลล้างมือ โดยได้รับความอนุเคราะห์จาก ผศ.ดร.ทนพ.อักษรากร คำมาสุข รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะสหเวชศาสตร์ ในการสอนวิธีการผลิตเจลล้างมือ เพื่อจัดเตรียมไว้ให้บริการสำหรับบุคลากรและนิสิตคณะพยาบาลศาสตร์ ตามมาตราการของมหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อป้องกันการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่าสายพันธุ์ใหม่ 2019 (COVID-19)