คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เตรียมรับสถานการณ์ปัญหาหมอกควัน PM 2.5 และแนวทางการเตรียมรับสถานการณ์การระบาดของ COVID-19
20/3/2563 17:30:42น. 940![คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เตรียมรับสถานการณ์ปัญหาหมอกควัน PM 2.5 และแนวทางการเตรียมรับสถานการณ์การระบาดของ COVID-19 คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เตรียมรับสถานการณ์ปัญหาหมอกควัน PM 2.5 และแนวทางการเตรียมรับสถานการณ์การระบาดของ COVID-19](images_news/Thumb/90357004_3052919041425595_6264482424265113600_n_637203222425617328.jpg)
คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ดร.อรัณภัค พิทักษ์พงษ์ ได้จัดเตรียมห้องสำหรับ รับสถานการณ์ปัญหาหมอกควัน PM 2.5 และแนวทางการเตรียมรับสถานการณ์การระบาดของ COVID-19 โดยได้รับความร่วมมือจากอาจารย์ประกาศิต ทอนช่วย อาจารย์ศุภกาญจน์ แก่นท้าว และอาจารย์สายฝน ผุดผ่อง อาจารย์สาขาวิชาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย ในการตรวจปริมาณฝุ่นพื้นที่ปลอดภัย Safe Zone และยังได้จัดเตรียมแอลกอฮอร์ 70% ไว้หน้าห้องก่อนเข้าใช้บริการ และเพื่อความปลอดภัยสำหรับอาจารย์ บุคลากร และนิสิตที่เข้ามาใช้บริการ