![มหาวิทยาลัยพะเยา ได้จัดการประชุม Collaborative Project ระหว่าง คณะทำงานด้านการวิจัยและนวัตกรรมอนุพันธ์กัญชาฯ มหาวิทยาลัยพะเยา,ได้จัดการประชุม,Collaborative,Project,ระหว่าง,คณะทำงานด้านการวิจัยและนวัตกรรมอนุพันธ์กัญชาฯ](images_news/Thumb/54436284_452160572187504_2091394239857426432_n_636892906559907193.jpg)
มหาวิทยาลัยพะเยา ได้จัดการประชุม Collaborative Project ระหว่าง คณะทำงานด้านการวิจัยและนวัตกรรมอนุพันธ์กัญชาฯ
เมื่อวันที่ 21-22 มีนาคม 2562 ที่ผ่านมา มหาวิทยาลัยพะเยา โดย กองวิจัยและประกันคุณภาพการศึกษา ได้จัดการประชุม Collaborative Project ระหว่างคณะทำงานด้านการวิจัยและนวัตกรรมอนุพันธ์กัญชาฯ ซึ่งได้รับเกียรติจากอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย กรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยา คุณอานุภาพ จามิกรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม รองศาสตราจารย์ ดร.เสมอ ถาน้อย Mr.Amon Srichawla และคณะ ทั้งนี้เพื่อสนับสนุนการศึกษาและวิจัยการใช้ประโยชน์จากกัญชาและอนุพันธุ์กัญชาเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ และมีการดำเนินงานถูกต้อง ตามที่กฎหมายกำหนด รวมถึงการพัฒนานวัตกรรมกับหน่วยงาน ทั้งภายในและต่างประเทศ